An dade ana sukar masana'antar tufafin saboda cinyewa da gurɓata albarkatun ruwa, yawan hayaƙin carbon da kuma sayar da samfuran gashi. Da suka fuskanci suka, wasu kamfanonin kera kayan sawa ba su yi zaman banza ba. A cikin 2015, wani samfurin tufafin maza na Italiya ya ƙaddamar da jerin "Eco Friendly Materials” Tufafi, masu ɗorewa kuma ana iya sake yin su. Duk da haka, waɗannan kawai maganganun kamfanoni ɗaya ne.
Amma ba za a iya musantawa cewa kayan haɗin gwiwar da ake amfani da su a cikin tsarin tufafi na gargajiya da kuma sinadaran da ake amfani da su a cikin kayan shafawa suna da arha fiye da abubuwan da ba su dace da muhalli ba kuma suna da sauƙin samar da yawa. Sake farawa don nemo madadin kayan da ke da alaƙa da muhalli, haɓaka sabbin matakai, da gina sabbin masana'antu, ma'aikata da albarkatun kayan da ake buƙata duk ƙarin kuɗi ne don masana'antar kera a ƙarƙashin yanayin samarwa na yanzu. A matsayinsa na ɗan kasuwa, samfuran kayan kwalliya a zahiri ba za su ɗauki yunƙurin ɗaukar tutar kare muhalli ba kuma su zama masu biyan kuɗi na ƙarshe. Masu siye da siye da salo kuma suna ɗaukar ƙimar da kariyar muhalli ta kawo a lokacin biyan kuɗi. Koyaya, ba a tilasta masu amfani su biya ba.
Domin sa masu amfani su kasance masu son biyan kuɗi, masana'antun kera kayayyaki ba su ɓata wani yunƙuri na yin "kariyar muhalli" ta hanyar hanyoyin talla daban-daban. Ko da yake masana'antar kera kayan kwalliya ta rungumi ayyukan kiyaye muhalli "dorewa", tasirin muhalli ya kasance da za a ƙara lura da shi kuma ainihin manufar ita ma tana da shakka. Koyaya, yanayin kariyar muhalli na “dorewa” na baya-bayan nan wanda ya mamaye manyan makonnin zamani ya taka rawa mai kyau wajen haɓaka wayar da kan jama'a game da muhalli, kuma aƙalla samar wa masu amfani da wani zaɓi mai dacewa da muhalli.
Lokacin aikawa: Satumba-18-2024